17 ਕਰੋੜ ਦੇ ਟੀਕੇ ਨਾਲ ਬਚੇਗੀ ਇਸ ਬੱਚੀ ਦੀ ਜਾਨ

Uncategorized

ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ ‘ਚ 17 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀ ਇਕ ਬੱਚੀ ਅਜਿਹੀ ਬੀਮਾਰੀ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਹੈ, ਜਿਸ ਦਾ ਇਲਾਜ ਸਿਰਫ 17 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਟਿਕਟ ਹੈ। ਜੋ ਅਮਰੀਕਾ ਤੋਂ ਮੰਗਵਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਟਿੱਕਾ ਬੱਚੇ ਦੀ 2 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਤੱਕ ਹੀ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਿਵਾਂਸ਼ੀ ਮਿਸ਼ਰਾ ਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਇਸ ਬੀਮਾਰੀ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਤਾਂ ਉਹ ਕੈਨਵਿਨ ਆਯੋਗ ਧਾਮ ਪਹੁੰਚੇ ਕਿਉਂਕਿ ਕੈਨਵਿਨ

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਇਸੇ ਬੀਮਾਰੀ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਦੋ ਬੱਚਿਆਂ ਰੇਯਾਂਸ਼ ਮਦਾਨ ਅਤੇ ਕਨਵ ਜਾਂਗੜਾ ਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਕੇ ਭੀੜ ਫੰਡ ਇਕੱਠਾ ਕਰ ਚੁੱਕਾ ਹੈ।
ਕੈਨਵਿਨ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦੇ ਸੰਸਥਾਪਕ ਡਾ.ਡੀ.ਪੀ.ਗੋਇਲ ਅਨੁਸਾਰ ਸਪਾਈਨਲ ਮਸਕੂਲਰ ਐਟ੍ਰੋਫੀ (ਐੱਸ.ਐੱਮ.ਏ.) ਨਾਂ ਦੀ ਇਹ ਬੀਮਾਰੀ ਇੰਨੀ ਘਾਤਕ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦੀ ਵੈਕਸੀਨ ਸਿਰਫ ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਹੀ ਬਣੀ ਹੈ। ਡੀਪੀ ਗੋਇਲ ਮੁਤਾਬਕ ਲੜਕੀ ਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਕੈਨਵਿਨ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਕੋਲ ਆਏ ਅਤੇ

17 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਇਕੱਠੇ ਕਰਨ ਲਈ ਮਦਦ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ। ਡੀਪੀ ਗੋਇਲ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭਰੋਸਾ ਦਿਵਾਇਆ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੋ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਕੇ ਫੰਡ ਇਕੱਠਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਵਾਰ ਵੀ ਉਹ ਕਰਾਊਡ ਫੰਡਿੰਗ ਲਈ ਬੇਨਤੀ ਕਰਨਗੇ।ਡੀਪੀ ਗੋਇਲ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਟਿੱਕਾ ਸਿਰਫ਼ 2 ਸਾਲ ਤੱਕ ਹੀ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਯਾਨੀ ਕਿ ਇਸ ਟਿੱਕਾ ਨੂੰ ਦੋ ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇ, ਓਨਾ ਹੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫਾਇਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਲੜਕੀ ਦੀ ਉਮਰ ਇਸ ਵੇਲੇ 17 ਮਹੀਨੇ ਹੈ, ਅਜੇ 7 ਮਹੀਨੇ ਬਾਕੀ ਹਨ। ਡਾਕਟਰ ਨੇ

ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਬਿਮਾਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ 10 ਹਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਕੈਨਵਿਨ ਹੁਣ ਲੜਕੀ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਹਰ ਸੰਭਵ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੇਗਾ। ਲੜਕੀ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਇਕ ਬੈਂਕ ਖਾਤਾ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ 1 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਕੇ ਕੋਈ ਵੀ ਰਕਮ ਦਾਨ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਜੇਕਰ ਬੱਚੀਆਂ ਲਈ ਇਹ ਫੰਡ ਇਕੱਠਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਜਿਸ ਖਾਤੇ ਤੋਂ ਇਹ ਪੈਸਾ ਆਇਆ ਸੀ, ਉਸੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਕਰਨ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਹੈ।

ਅਸੀਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਨਵੀਂਆਂ ਨਵੀਂਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੇ ਹੀ ਸਮਾਜ ਦੀ ਪਲ ਪਲ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲਦੀ ਰਹੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾਦਿੱਤੀ ਗਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਹੋ ਜਿਹੀ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਕੁਮੈਂਟ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਸਾਂਝੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਹੌਸਲਾਵਧਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਫੇਸਬੁੱਕ ਦੇ ਉੱਪਰ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ

ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਯੂਟਿਊਬ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੁਬਾਰਾ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਹੌਸਲੇ ਨੂੰ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧਲਾਇਕ ਕੁਮੈਂਟ ਅਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਵੀਡੀਓ ਜਰੂਰ ਦੇਖੋ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਲਈ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਹੱਥ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ ਇਸਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤਾਜਾ ਖ਼ਬਰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਤੇ ਫੋਲੋ ਜਰੂਰ ਕਰੋ

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *