ਇਹ ਹੈ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਹਿਰੀਲੀ ਮੱਛੀ, ਛੂਹਣ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਮੌ. ਤ

Uncategorized

ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਸਮੁੰਦਰੀ ਭੋਜਨ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਹਨ. ਇਹ ਲੋਕ ਸਮੁੰਦਰੀ ਜੀਵਾਂ ਨੂੰ ਖਾਣ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸ਼ੌਕੀਨ ਹਨ। ਸਮੁੰਦਰੀ ਭੋਜਨ (Seafood) ਵਿੱਚ ਮੱਛੀਆਂ, ਕੇਕੜੇ, ਘੋਗੇ ਆਦਿ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਮੱਛੀਆਂ ਦੀਆਂ ਵੀ ਕਈ ਕਿਸਮਾਂ ਹਨ। ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਆਪਣੇ ਸਵਾਦ ਅਨੁਸਾਰ ਮੱਛੀ ਖਾਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੋਈ ਰੇਹੂ ਵਰਗਾ ਤੇ ਕੋਈ ਕਤਲਾ ਵਰਗਾ। ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਸਮੁੰਦਰੀ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਮੱਛੀ ਵੀ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਬਹੁਤ ਜ਼ਹਿਰੀਲੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਮੱਛੀ ਨੂੰ ਛੂਹਣ ਨਾਲ ਹੀ ਇਨਸਾਨ ਮਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਸਟੋਨ ਫਿਸ਼ ਹੈ ਇਸ ਮੱਛੀ ਦਾ ਨਾਂਅ ਜੀ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਹਿਰੀਲੀ ਮੱਛੀ (Poisonous fish) ਦੀ। ਇਸ ਦਾ ਨਾਂ ਸਟੋਨ ਫਿਸ਼ ਹੈ। ਇਸ ਮੱਛੀ ਨੂੰ ਇਹ ਨਾਮ ਇਸਦੀ ਦਿੱਖ ਕਾਰਨ ਪਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਸ਼ਕਲ ਪੱਥਰ ਵਰਗੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਇਸ ਨੂੰ ਛੂਹ ਲਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਉਸ ਦੀ ਇਸ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਕਾਰਨ ਉਹ ਆਪਣੇ ਦੁਸ਼ਮਣਾਂ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਮਛੇਰਿਆਂ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਉਹ ਇਸ ਮੱਛੀ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਤੁਰੰਤ ਇਸ ਤੋਂ ਭੱਜ ਜਾਣ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਇਲਾਕਿਆਂ ‘ਚ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਇਹ ਮੱਛੀ ਦੁਨੀਆਂ (World) ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਪੱਥਰੀ ਮੱਛੀ ਹਰ ਥਾਂ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦੀ। ਇਹ ਜਿਆਦਾਤਰ ਮਕਰ ਦੀ ਖੰਡੀ ਦੇ ਨੇੜੇ ਸਮੁੰਦਰ ਵਿੱਚ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਦੇਖਣ ਵਿਚ ਪੱਥਰ ਵਰਗਾ ਲੱਗਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਲੋਕ ਇਸ ਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਦੇਖ ਨਹੀਂ ਪਾਉਂਦੇ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜਿਉਂ ਹੀ ਕੋਈ ਜੀਵ ਇਸ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਵਿਚੋਂ ਨਿਕਲਦੇ ਜ਼ਹਿਰ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨਾਲ ਮਾਰਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਵੀ ਜੀਵ ਇਸ ‘ਤੇ ਪੈਰ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਪੱਥਰੀ ਮੱਛੀ ਦੇ ਸਰੀਰ ‘ਚੋਂ ਨਿਊਰੋਟੌਕਸਿਨ ਨਾਂ ਦਾ ਜ਼ਹਿਰ ਨਿਕਲਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਲੋਕ ਮਰਦੇ ਹਨ।

ਅਸੀਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਨਵੀਂਆਂ ਨਵੀਂਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੇ ਹੀ ਸਮਾਜ ਦੀ ਪਲ ਪਲ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲਦੀ ਰਹੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾਦਿੱਤੀ ਗਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਹੋ ਜਿਹੀ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਕੁਮੈਂਟ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਸਾਂਝੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਹੌਸਲਾਵਧਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਫੇਸਬੁੱਕ ਦੇ ਉੱਪਰ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ

ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਯੂਟਿਊਬ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੁਬਾਰਾ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਹੌਸਲੇ ਨੂੰ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧਲਾਇਕ ਕੁਮੈਂਟ ਅਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਵੀਡੀਓ ਜਰੂਰ ਦੇਖੋ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਲਈ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਹੱਥ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ ਇਸਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤਾਜਾ ਖ਼ਬਰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਤੇ ਫੋਲੋ ਜਰੂਰ ਕਰੋ

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *