ਪੈਸਿਆਂ ਅੱਗੇ ਫਿੱਕੀ ਪੈ ਲੱਗੀ ਇਨਸਾਨੀਅਤ ਭਤੀਜਿਆਂ ਨੇ ਮਿਲ ਕੇ ਕੀਤਾ ਭੂਆ ਦਾ ਕ ਤ ਲ

Uncategorized

ਰੁਦਰਪੁਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੇਲਾਖੇੜਾ ਵਿੱਚ ਦੋਹਰੇ ਕ ਤਲ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।  ਜੋਗੇਂਦਰੋ ਨੂੰ ਭਤੀਜਿਆਂ ਨੇ ਗਿਰਵੀ ਰੱਖੀ ਜ਼ਮੀਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਕਾਰਤੂਸ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਪੈਸੇ ਹੜੱਪਣ ਲਈ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸਹੁਰੇ ਦਾ ਕ ਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਦੋਵਾਂ ਦੀਆਂ ਲਾ ਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਕੁਹਾੜੀ ਅਤੇ ਸੁੱਟਣ ਲਈ ਚਾਦਰ ਨਾਲ ਟੁਕੜਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੱਟ ਕੇ ਨਦੀ ਵਿੱਚ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿ ਫਤਾਰ ਕਰਕੇ ਘਟਨਾ ਵਿੱਚ ਵਰਤੇ ਗਏ ਹਥਿਆਰ ਅਤੇ ਕੁਝ ਮਨੁੱਖੀ ਅੰਗ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਦੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਾਸੀ ਨਾਲ ਕਾਫੀ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਰੰਜਿਸ਼ ਸੀ।

ਮੰਗਲਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਪੁਲਸ ਦਫਤਰ ਚ ਹੋਈ ਘਟਨਾ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਐੱਸ ਐੱਸ ਪੀ ਡਾ ਮੰਜੂਨਾਥ ਟੀ ਸੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੇਲਾਖੇੜਾ ਦੇ ਪਿੰਡ ਰਣਪੁਰਾਕਾਜੀ ਨਿਵਾਸੀ ਜੋਗੇਂਦ੍ਰੋ ਬਾਈ (45) 5 ਜੂਨ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਲਾਪਤਾ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। 6 ਜੂਨ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀ ਭਤੀਜੀ ਨੇ ਥਾਣੇ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਦਿੱਤੀ। 7 ਜੂਨ ਨੂੰ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਨੇੜੇ ਵਗਦੀ ਬਾਉਰ ਨਦੀ ਤੋਂ ਦੋ ਲੱਤਾਂ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ ਅਤੇ ਕੁਝ ਮਿੰਟਾਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਪੰਜਾ ਵੀ ਮਿਲਿਆ ਸੀ। ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਜੋਗੇਂਦਰੋ ਬਾਈ ਦੀਆਂ ਦੋਵੇਂ ਲੱਤਾਂ ਦੱਸੀਆਂ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਨਦੀ ਵਿਚ ਮਿਲੇ ਜੋਗੇਂਦਰੋ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਨਾਨਕਮੱਤਾ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਗੁਰਮੀਤ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਸ ਨੇ ਪਿੰਡ ਦੇ 12 ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ। ਕਰੀਬ 4 ਦਿਨ ਤੱਕ ਚੱਲੀ ਸਖਤੀ ਨਾਲ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਬਾਰੇ ਸੁਰਾਗ ਹੱਥ ਲੱਗੇ। ਜੋਗੇਂਦਰੋ ਦੇ ਭਤੀਜੇ ਧਰਮਿੰਦਰ ਅਤੇ ਗੁਰਦੇਵ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦੀ ਗੱਲ ਕਬੂਲੀ। ਮ੍ਰਿਤਕ ਗੁਰਮੀਤ ਦੋਸ਼ੀ ਗੁਰਦੇਵ ਦਾ ਸਹੁਰਾ ਸੀ। ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਭੂਆ ਲੋੜ ਪੈਣ ‘ਤੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਲਗਭਗ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਦਿੰਦੀ ਸੀ ਅਤੇ ਬਦਲੇ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜ਼ਮੀਨ ਗਹਿਣੇ ਰੱਖ ਦਿੰਦੀ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜ਼ਮੀਨ ਗਹਿਣੇ ਰੱਖੀ ਹੋਈ ਸੀ, ਜਿਸ ‘ਤੇ ਉਹ ਖੇਤੀ ਕਰਕੇ ਪੈਸਾ ਕਮਾਉਂਦੀ ਸੀ।

ਜੋਗੇਂਦਰੋ ਨੇ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਲਗਭਗ 15 ਏਕੜ ਜ਼ਮੀਨ ਵੀ ਗਹਿਣੇ ਰੱਖੀ ਹੈ। ਇਸੇ ਕਾਰਨ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਦੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਚਾਚੀ ਨਾਲ ਦੁਸ਼ਮਣੀ ਸੀ ਤੇ ਉਹ ਉਸ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਲੱਭ ਰਹੇ ਸਨ। ਗੁਰਦੇਵ ਦਾ ਸਹੁਰਾ ਗੁਰਮੀਤ ਅਕਸਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਰਣਪੁਰਾਕਾਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ। ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਲਗਭਗ ਚਾਰ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਗੁਰਮੀਤ ਨੂੰ ਕਾਰਤੂਸਾਂ ਨੂੰ ਗੁਆਂਢੀ ਗੁਲਾਬ ਕਾ ਮਾਜਰਾ ਪਿੰਡ ਤੋਂ ਲਿਆਉਣ ਲਈ 3,000 ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ ਸਨ। ਕਾਰਤੂਸ ਲਿਆਉਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਗੁਰਮੀਤ ਨੇ ਉਸ ਪੈਸਿਆਂ ਨਾਲ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀ ਲਈ। ਗੁਰਮੀਤ ਨੇ ਨਾ ਤਾਂ ਕਾਰਤੂਸ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਪੈਸੇ ਵਾਪਸ ਕੀਤੇ।

5 ਜੂਨ ਦੀ ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਗੁਰਮੀਤ ਨਦੀ ਦੇ ਕਿਨਾਰੇ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਦੋਸ਼ੀ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਸ਼ਰਾਬ ਵੀ ਪੀਤੀ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਸ ਤੋਂ ਕਾਰਤੂਸਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਵਿਵਾਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਗਲੇ ‘ਚ ਪਏ ਤੌਲੀਏ ਨਾਲ ਗੁਰਮੀਤ ਦਾ ਗਲਾ ਘੁੱਟ ਕੇ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁਲਜ਼ਮ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਝਾੜੀ ਵਾਲੇ ਪਾਸੇ ਰੱਖ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਆ ਗਏ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਸ਼ੀ ਨੇ ਜੋਗੇਂਦਰੋ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦੀ ਸਾਜਿਸ਼ ਰਚੀ ਅਤੇ ਦੇਰ ਰਾਤ ਉਸ ਨੂੰ ਜਗਾਇਆ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਬਹਾਨੇ ਨਦੀ ਦੇ ਕਿਨਾਰੇ ਲੈ ਗਏ। ਉਥੇ ਹੀ ਦੋਸ਼ੀ ਨੇ ਉਸ ਦਾ ਵੀ ਗਲਾ ਘੁੱਟ ਕੇ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਵੇਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਚ ਪਾ ਕੇ ਕਰੀਬ ਦੋ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ। ਉਥੇ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਚਾਦਰ ਤੇ ਕੁਹਾੜੀ ਨਾਲ ਦੋ ਦਰਜਨ ਦੇ ਕਰੀਬ ਲਾਸ਼ਾਂ ਦੇ ਟੁਕੜੇ ਕਰ ਕੇ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤੇ। ਪੁਲਸ ਦੋਵਾਂ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਜੇਲ ਭੇਜਣ ਲਈ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਐਸਐਸਪੀ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਟੀਮ ਨੂੰ 2 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਇਨਾਮ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *