ਰੇਲ ਗੱਡੀ ਚ ਸਫ਼ਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਖੰਨਾ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੇ ਵਾਪਰੀ ਘਟਨਾ ਸੁਣੋ ਬੱਚੇ ਨੇ ਕੀ ਵੇਖਿਆ ਅੱਖੀਂ

Uncategorized

ਖੰਨਾ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਰੇਲ ਗੱਡੀ ਵਿੱਚ ਚੜ੍ਹਦੇ ਸਮੇਂ ਇੱਕ ਯਾਤਰੀ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਅਤੇ ਡੱਬੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਫਸ ਗਿਆ। ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਰੌਲਾ ਪਾਉਣ ‘ਤੇ ਯਾਤਰੀ ਦਾ ਬਚਾਅ ਹੋ ਗਿਆ, ਇਸ ਲਈ ਗੱਡੀ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਰੋਕ ਲਿਆ ਗਿਆ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਯਾਤਰੀ ਦੀ ਲੱਤ ਕੱਟ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਜ਼ਖਮੀ ਯਾਤਰੀ ਦੀ ਹਾਲਤ ਗੰਭੀਰ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨੂੰ ਖੰਨਾ ਤੋਂ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਰੈਫਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਯਾਤਰੀ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਲਈ ਪਾਣੀ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਉਤਰ ਗਿਆ। ਵਾਪਸੀ ਵਾਲੀ ਗੱਡੀ ਚ ਚੜ੍ਹਦੇ ਸਮੇਂ ਉਹ ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਹ ਪੈਸੰਜਰ ਟਰੇਨ ਲੁਧਿਆਣਾ ਤੋਂ ਅੰਬਾਲਾ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸਾਹਨੇਵਾਲ ਦਾ ਇਕ ਪਰਿਵਾਰ ਗੱਡੀ ਚ ਸਵਾਰ ਹੋ ਗਿਆ।

ਜਦੋਂ ਖੰਨਾ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਰੁਕਦੀਆਂ ਹਨ, ਤਾਂ ਇੱਕ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਲਈ ਪਾਣੀ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਇੱਕ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਰੇਲਗੱਡੀ ਅਚਾਨਕ ਚੱਲਣ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਹ ਯਾਤਰੀ ਕਾਹਲੀ ਵਿੱਚ ਰੇਲ ਗੱਡੀ ਵਿੱਚ ਚੜ੍ਹ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਗਿੱਲੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਹੱਥ ਫਿਸਲ ਗਿਆ ਤੇ ਯਾਤਰੀ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਤੇ ਗੱਡੀ ਵਿਚਾਲੇ ਫਸ ਗਿਆ। ਰੇਲਗੱਡੀ ਅਜੇ ਅੱਗੇ ਹੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਰੌਲਾ ਪਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਕਾਰ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਖੜ੍ਹੇ ਗਾਰਡ ਨੇ ਤੁਰੰਤ ਕਾਰ ਨੂੰ ਰੋਕ ਲਿਆ। ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਰੇਲਵੇ ਪੁਲਸ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਜ਼ਖਮੀ ਯਾਤਰੀ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ। ਮੌਕੇ ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਚ ਯਾਤਰੀ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਸਕਦੀ ਸੀ। ਕਿਉਂਕਿ ਰੇਲ ਗੱਡੀ ਚਲੀ ਗਈ ਸੀ। ਜੇਕਰ ਲੋਕ ਅਤੇ ਪੁਲਸ ਚੌਕਸ ਨਾ ਹੁੰਦੀ ਤਾਂ ਯਾਤਰੀ ਨੂੰ ਟਰੇਨ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਖਿੱਚ ਲਿਆ ਜਾਂਦਾ।

ਜੀ ਆਰ ਪੀ ਖੰਨਾ ਦੇ ਇੰਚਾਰਜ ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੇ ਰੇਲਵੇ ਪੁਲਸ ਤਾਇਨਾਤ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਜਦੋਂ ਪੈਸੰਜਰ ਟਰੇਨ ਰੁਕੀ ਅਤੇ ਫਿਰ ਤੋਂ ਦੌੜਨ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਕ ਯਾਤਰੀ ਫਿਸਲ ਕੇ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਗਿਆ ਅਤੇ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਅਤੇ ਗੱਡੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਫਸ ਗਿਆ। ਤੁਰੰਤ ਗੱਡੀ ਰੋਕ ਕੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਈ ਗਈ। ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਵਿਚ ਉਸ ਦੀ ਲੱਤ ਕੱਟੀ ਗਈ। ਯਾਤਰੀ ਦੀ ਹਾਲਤ ਗੰਭੀਰ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨੂੰ ਸੈਕਟਰ-32 ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਰੈਫਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਿਸ ਭੱਠੇ ‘ਤੇ ਯਾਤਰੀ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਉਸ ਦੇ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜ਼ਖਮੀ ਯਾਤਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਬੱਚੇ ਵੀ ਹਨ।

ਅਸੀਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਨਵੀਂਆਂ ਨਵੀਂਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੇ ਹੀ ਸਮਾਜ ਦੀ ਪਲ ਪਲ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲਦੀ ਰਹੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਹੋ ਜਿਹੀ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਕੁਮੈਂਟ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਸਾਂਝੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਹੌਸਲਾ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਫੇਸਬੁੱਕ ਦੇ ਉੱਪਰ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ

ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਯੂਟਿਊਬ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੁਬਾਰਾ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਹੌਸਲੇ ਨੂੰ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲਾਇਕ ਕੁਮੈਂਟ ਅਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਵੀਡੀਓ ਜਰੂਰ ਦੇਖੋ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਲਈ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਹੱਥ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ ਇਸਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤਾਜਾ ਖ਼ਬਰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਤੇਫੋਲੋ ਜਰੂਰ ਕਰੋ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *