ਸ੍ਰੀ ਅਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਦੁਕਾਨਦਾਰਾਂ ਅਤੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਲੜਾਈ ਹੋਈ

Uncategorized

ਕਸਬਾ ਸੈਲਾ ਖੁਰਦ ਚ ਅੱਜ ਸ਼ਾਮ ਕਰੀਬ 5 ਵਜੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਸਥਿਤੀ ਬਹੁਤ ਗੰਭੀਰ ਹੋ ਗਈ ਜਦੋਂ ਬਾਹਰੋਂ ਆ ਰਹੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਜੀਪਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਵਾਹਨਾਂ ਚ ਸਵਾਰ ਹੋ ਕੇ ਬੱਸ ਸਟੈਂਡ ਤੇ ਕੱਪੜੇ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਚਲਾ ਰਹੇ ਭਰਾਵਾਂ ਤੇ ਤੇਜ਼ਧਾਰ ਹ ਥਿ ਆਰ ਨਾਲ ਹ ਮਲਾ ਕਰ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗੰਭੀਰ ਰੂਪ ਚ ਜ਼ਖਮੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਬਾਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਹਮਲਾ ਸਥਾਨਕ ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਬੱਸ ਸਟੈਂਡ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਬਾਹਰੀ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੇ ਬੱਸ ਸਟੈਂਡ ਤੇ ਦੋ

ਖੁੱਲ੍ਹੀਆਂ ਜੀਪਾਂ ਅਤੇ ਟਾਟਾ ਸਫਾਰੀ ਗੱਡੀ ਤੇ 4-5 ਖੁੱਲ੍ਹੀਆਂ ਕੱਪੜਿਆਂ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਖੁਸ਼ੀ ਪੱਦੀ ਨਿਵਾਸੀ ਅਸ਼ਵਨੀ ਕੁਮਾਰ ਉਰਫ ਮੋਨੂੰ ਜੈ ਸਿੰਘ ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਬਾਹਰੋਂ ਸਾਮਾਨ ਖਰੀਦਣ ਆਏ ਨੌਜਵਾਨ ਜੋ ਕਿ ਸ੍ਰੀ ਅਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਗੱਡੀਆਂ ਤੇ ਵੀ ਝੰਡੇ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਸਨ ਨੇ ਦੁਕਾਨਦਾਰਾਂ ਨਾਲ ਬਹਿਸ ਕਰਨੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਇਹ ਬਹਿਸ ਹੱਥੋਪਾਈ ਚ ਬਦਲ ਗਈ

ਪੀੜਤਾਂ ਦੇ ਭਰਾ ਗੁਲਸ਼ਨ ਠਾਕੁਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜੀਪਾਂ ਚ ਸਵਾਰ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਜੀਪਾਂ ਚੋਂ ਤੇਜ਼ਧਾਰ ਹਥਿਆਰ ਕੱਢ ਕੇ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਮੋਨੂੰ ਤੇ ਜੈਸੀ ਰਾਣਾ ਨੂੰ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਇਕੱਠੇ ਹੋ ਗਏ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਪਿੱਛੇ ਸਥਾਨਕ ਬੱਸ ਸਟੈਂਡ ਬੰਗਾ ਵਾਲਾ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਹਮਲਾਵਰ ਨੇ ਉਥੇ ਆਪਣੀਆਂ ਦੋ ਖੁੱਲ੍ਹੀਆਂ ਜੀਪਾਂ ਪੀ ਲਈਆਂ ਏ ਓ 2851 ਅਤੇ ਪੀ ਬੀ  ਉਹ ਟਾਟਾ ਸਫਾਰੀ ਅਤੇ  ਮੁੱਖ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਕਾਫੀ ਹਿੰਸਾ ਹੋਈ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤੀ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਸੀ ਪਰ ਸੈਲਾ ਖੁਰਦ ਪੁਲਸ 40 ਮਿੰਟਾਂ ਬਾਅਦ ਮੌਕੇ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ

ਡੀ ਐੱਸ ਪੀ ਗੜ੍ਹਸ਼ੰਕਰ ਦਲਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੱਖ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜੀਪਾਂ ਚ ਸਵਾਰ ਹੋ ਕੇ ਨੌਜਵਾਨ ਸ੍ਰੀ ਅਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਮੱਥਾ ਟੇਕਣ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ ਜੋ ਜ਼ਖਮੀ ਹਾਲਤ ਚ ਵੀ ਪੁਲਸ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਗੱਡੀਆਂ ਵਿਚ ਕੁੱਲ 11 ਵਿਅਕਤੀ ਸਵਾਰ ਸਨ 7 ਵਿਅਕਤੀ ਦੋ ਜੀਪਾਂ ਵਿਚ ਸਵਾਰ ਸਨ ਸਾਰੇ ਸ੍ਰੀ ਅਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ ਇਹ ਟੀ ਸ਼ਰਟਾਂ ਉਕਤ ਦੁਕਾਨ ਤੋਂ ਪਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਝਗੜਾ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ ਬਹਿਸ ਲੜਾਈ ਵਿਚ ਬਦਲ ਗਈ

ਇਸ ਲੜਾਈ ਵਿਚ ਜੀਪ ਸਵਾਰ ਸੁਖਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਪੁੱਤਰ ਮੋਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵਾਸੀ ਪਿੰਡ ਬੱਸੀ ਕਾਸੋ ਥਾਣਾ ਹਰਿਆਣਾ 21 ਸਾਲ ਨੇ ਤੇਜ਼ਧਾਰ ਹ ਥਿਆਰ ਨਾਲ ਉਸ ਦਾ ਅੰਗੂਠਾ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ ਇਕ ਬਲਾਕ ਨੇੜੇ ਬੁੱਲ੍ਹੋਵਾਲ ਜਿਸ ਨੂੰ ਕਾਫੀ ਸੱਟਾਂ ਲੱਗੀਆਂ ਹਨ ਤੇ ਉਹ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਤੇ ਇਕ ਬੱਚਾ 10 ਸਾਲਾ ਜੋਬਨ ਪਿੰਡ ਬੱਸੀ ਕਾਸੋ ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਪੁਲਿਸ ਘਟਨਾ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਦੁੱਧ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *