ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਲੜਕੀ ਤੋਂ ਲੜਕਾ ਹੋਇਆਂ ਟ੍ਰਾਂਜੈਂਡਰ ਪ੍ਰੈਗਨੈਂਟ, ਇਸ ਮਹੀਨੇ ‘ਚ ਕਰਨਗੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਸਵਾਗਤ

Uncategorized

ਕੇਰਲ ਦੇ ਕੋਝੀਕੋਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟਰਾਂਸਜੈਂਡਰ ਜੋੜਾ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਬਣਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਪਿਛਲੇ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਇਕੱਠੇ ਰਹਿ ਰਹੇ ਜੇਹਾਦ ਅਤੇ ਜ਼ਿਆ ਨੇ ਇੱਕ ਫੋਟੋ ਵੀ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਫੋਟੋ ‘ਚ ਜਾਹਾਦ ਗਰਭਵਤੀ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ ਇਹ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਟ੍ਰਾਂਸਜੈਂਡਰ ਮਰਦ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਵੇਗਾ

ਜੀਆ ਪਾਵਰ ਇੱਕ ਡਾਂਸਰ ਹੈ ਉਹ ਇੱਕ ਆਦਮੀ ਸੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਟ੍ਰਾਂਸਜੈਂਡਰ ਔਰਤ ਬਣ ਗਈ ਜੇਹਾਦ ਇੱਕ ਲੜਕੀ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਮਰਦ ਟਰਾਂਸਜੈਂਡਰ ਬਣ ਗਿਆ ਗਰਭਵਤੀ ਹੋਣ ਲਈ ਜੇਹਾਦ ਨੇ ਉਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਜਿਸ ਦੁਆਰਾ ਉਹ ਔਰਤ ਤੋਂ ਆਦਮੀ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਹੋ ਰਹੀ ਸੀ

ਜੇਹਾਦ ਦੀ ਪਾਰਟਨਰ ਜ਼ਿਆ ਨੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਇਕ ਪੋਸਟ ‘ਚ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਅਸੀਂ ਮਾਂ ਬਣਨ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਅਤੇ ਮੇਰੇ ਪਾਰਟਨਰ ਦਾ ਪਿਤਾ ਬਣਨ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ 8 ਮਹੀਨੇ ਦਾ ਭਰੂਣ ਹੁਣ ਜੇਹਾਦ ਦੇ ਢਿੱਡ ਵਿਚ ਹੈ ਮੈਂ ਜਨਮ ਜਾਂ ਸਰੀਰ ਤੋਂ ਕੋਈ ਔਰਤ ਨਹੀਂ ਸੀ ਪਰ ਮੇਰਾ ਸੁਪਨਾ ਸੀ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਮਾਂ ਕਿਹਾ ਜਾਵੇ ਅਸੀਂ 3 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਇਕੱਠੇ ਹਾਂ ਮੇਰੀ ਮਾਂ ਬਣਨ ਦੇ ਸੁਪਨੇ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਹਾਦ ਦਾ ਪਿਤਾ ਬਣਨ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਹੈ

ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਇਕੱਠੇ ਰਹਿਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਸੋਚਿਆ ਕਿ ਸਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੂਜੇ ਟਰਾਂਸਜੈਂਡਰਾਂ ਨਾਲੋਂ ਵੱਖਰੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਟ੍ਰਾਂਸਜੈਂਡਰ ਜੋੜਿਆਂ ਦਾ ਸਮਾਜ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਬਾਈਕਾਟ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸੀ ਕਿ ਇਸ ਧਰਤੀ ‘ਤੇ ਸਾਡੇ ਦਿਨ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਬੱਚਾ ਸਾਡਾ ਆਪਣਾ ਬਣੇ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਬੱਚਾ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਜੇਹਾਦ ਦੀ ਛਾਤੀ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਸਰਜਰੀ ਚੱਲ ਰਹੀ ਸੀ ਜਿਸ ਨੂੰ ਗਰਭ ਅਵਸਥਾ ਲਈ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ

ਜੋੜੇ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਗੋਦ ਲੈਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚਿਆ ਅਤੇ ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਪਰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਚੁਣੌਤੀਪੂਰਨ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਇੱਕ ਟਰਾਂਸਜੈਂਡਰ ਜੋੜਾ ਹਨ ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਪਿੱਛੇ ਹਟ ਗਏ ਜੀਆ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਜੇਹਾਦ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੁਬਾਰਾ ਆਦਮੀ ਬਣਨ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗਾ “ਸਾਨੂੰ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ ਦੇ ਮਾਂ ਦੇ ਦੁੱਧ ਵਾਲੇ ਬੈਂਕ ਤੋਂ ਬੱਚੇ ਲਈ ਦੁੱਧ ਮਿਲੇਗਾ

ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਪੋਸਟ ਨੂੰ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਲਾਈਕ ਅਤੇ ਕੁਮੈਂਟ ਮਿਲ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਲੋਕ ਇਸ ਜੋੜੇ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਕਾਮਨਾ ਕੀਤੀ

ਅਸੀਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਨਵੀਂਆਂ ਨਵੀਂਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੇ ਹੀ ਸਮਾਜ ਦੀ ਪਲ ਪਲ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲਦੀ ਰਹੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਹੋ ਜਿਹੀ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਕੁਮੈਂਟ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਸਾਂਝੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਹੌਸਲਾ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਫੇਸਬੁੱਕ ਦੇ ਉੱਪਰ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਯੂਟਿਊਬ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੁਬਾਰਾ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਹੌਸਲੇ ਨੂੰ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲਾਇਕ ਕੁਮੈਂਟ ਅਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਰਹੋ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *