ਇਹ ਹਨ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਸਭ ਤੋਂ ਡਰਾਉਣੀਆਂ ਥਾਵਾਂ, ਜਿੱਥੇ ਦਿਨ ਵੇਲੇ ਵੀ ਜਾਣ ਤੋਂ ਡਰਦੇ ਨੇ ਲੋਕ

Uncategorized

ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਭੂਤ-ਪ੍ਰੇਤ ਵਾਲੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ਹਨ ਜਿਸਤੇ ਲੋਕ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇੱਥੇ ਕੁਝ ਅਜਿਹਾ ਹੈ ਜੋ ਕਲਪਨਾ ਤੋਂ ਪਰੇ ਹੈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਅਜਿਹੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਕੁਝ ਵੱਖਰਾ ਅਨੁਭਵ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪੰਜ ਸਭ ਤੋਂ ਭੂਤ-ਪ੍ਰੇਤ ਸਥਾਨਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਾਂਗੇ-

ਭਾਨਗੜ੍ਹ ਕਿਲ੍ਹਾ ਰਾਜਸਥਾਨ
ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਭਾਨਗੜ੍ਹ ਕਿਲ੍ਹਾ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਡਰਾਉਣੇ ਸਥਾਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਭਾਨਗੜ੍ਹ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਬਣੇ ਇਸ ਕਿਲੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹਨ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪੁਰਾਣੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਕਿਲੇ ਨੂੰ ਇੱਕ ਤਾਂਤਰਿਕ ਨੇ ਸਰਾਪ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਹ ਕਿਲ੍ਹਾ ਖੰਡਰ ਬਣ ਗਿਆ ਅਤੇ ਹੁਣ ਲੋਕ ਇੱਥੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਚੀਜ਼ਾਂ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹਨ ਇਹ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸੂਰਜ ਡੁੱਬਣ ਵੇਲੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸੈਲਾਨੀ ਨੂੰ ਇਸ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਨਹੀਂ ਹੈ

ਅਗਰਸੇਨ ਕੀ ਬਾਉਲੀ ਦਿੱਲੀ
ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਭੂਤ-ਪ੍ਰੇਤ ਸਥਾਨਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦਿੱਲੀ ਦਾ ਮਸ਼ਹੂਰ ਸੈਰ-ਸਪਾਟਾ ਸਥਾਨ ਅਗਰਸੇਨ ਕੀ ਬਾਉਲੀ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕ ਇਸ ਬਾਉਲੀ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਕਾਲੇ ਪਾਣੀ ਦੁਆਰਾ ਸੰਮੋਹਨ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰਦੇ ਸਨ ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਕਈ ਲੋਕ ਇਹ ਵੀ ਮੰਨਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਅਜੀਬ ਆਵਾਜ਼ਾਂ ਸੁਣਾਈ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ ਨਾਲ ਹੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇੱਥੇ ਅਜੀਬ ਚੀਜ਼ਾਂ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ

ਜੀਪੀ ਬਲਾਕ ਮੇਰਠ
ਮੇਰਠ ਦੇ ਕੈਂਟ ਇਲਾਕੇ ਚ ਬਣੇ ਇਸ ਬੰਗਲੇ ਚ ਲੋਕ ਦਿਨ ਚ ਵੀ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਚਦੇ ਹਨ 1950 ਤੋਂ ਖਾਲੀ ਪਿਆ ਇਹ ਬੰਗਲਾ ਹੁਣ ਖੰਡਰ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸ ਬੰਗਲੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਔਰਤ ਨੂੰ ਘੁੰਮਦੇ ਹੋਏ ਦੇਖਿਆ ਹੈ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇੱਥੇ ਚਾਰ ਆਦਮੀਆਂ ਨੂੰ ਮੋਮਬੱਤੀਆਂ ਜਗਾ ਕੇ ਬੈਠੇ ਵੇਖਿਆ ਹੈ ਇਸ ਬੰਗਲੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਕਾਰਨ ਲੋਕ ਇੱਥੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਡਰਦੇ ਹਨ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮੇਰਠ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ‘ਚ ਐਂਟਰੀ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ

ਨੈਸ਼ਨਲ ਲਾਇਬ੍ਰੇਰੀ ਕੋਲਕਾਤਾ
ਕੋਲਕਾਤਾ ਦੀ ਨੈਸ਼ਨਲ ਲਾਇਬ੍ਰੇਰੀ ਜੋ ਦੁਰਲੱਭ ਕਿਤਾਬਾਂ ਲਈ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੈ ਡਰਾਉਣੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਲਈ ਵੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੈ ਭਾਰਤ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਲਾਇਬ੍ਰੇਰੀ ਭਾਰਤ ਦੇ ਗਵਰਨਰ ਜਨਰਲ ਦੀ ਸਰਕਾਰੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਸੀ ਇੱਥੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਅਦਿੱਖ ਸ਼ਕਤੀ ਮੌਜੂਦ ਹੈ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇੱਥੇ ਅਜੀਬ ਆਵਾਜ਼ਾਂ ਸੁਣਨ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਵੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਗਾਰਡ ਇੱਥੇ ਨਾਈਟ ਸ਼ਿਫਟ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ

ਮੁਕੇਸ਼ ਮਿਲਜ਼ ਮੁੰਬਈ
ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਕੋਲਾਬਾ ਸਾਗਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਸਥਿਤ ਮੁਕੇਸ਼ ਮਿਲ ਆਪਣੀਆਂ ਡਰਾਉਣੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਲਈ ਵੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੈ ਇੱਥੇ ਕਈ ਫਿਲਮਾਂ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਵੀ ਹੋਈ ਹੈ ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਹ ਸਥਾਨ ਆਪਣੀਆਂ ਭੂਤ ਕਹਾਣੀਆਂ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੈ ਅਦਾਕਾਰਾ ਬਿਪਾਸ਼ਾ ਬਾਸੂ ਸਮੇਤ ਕਈ ਅਦਾਕਾਰਾਂ ਨੇ ਇਸ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਅਜੀਬ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕੀਤਾ ਹੈ

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *