ਹੁਣ ਏਨਾ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ‘ਚ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਕਰਨਗੇ, ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋ ਪਾਏ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਪੈਸੇ

Uncategorized

ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਚਲਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਪੀਐਮ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ ਯੋਜਨਾ ਇਨ੍ਹੀਂ ਦਿਨੀਂ ਗਰੀਬਾਂ ਲਈ ਵਰਦਾਨ ਸਾਬਤ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਸਰਕਾਰ ਹੁਣ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਅਗਲੀ ਭਾਵ 13ਵੀਂ ਕਿਸ਼ਤ ਦੇ 2000 ਰੁਪਏ ਜਲਦੀ ਹੀ ਟਰਾਂਸਫਰ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ‘ਤੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਚਰਚਾ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਜਲਦੀ ਹੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਖਤਮ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਜਿਸ ਦਾ ਲਾਭ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਨਾਂ ਵੀ ਇਸ ਸਕੀਮ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਖਬਰ ਬਹੁਤ ਕੀਮਤੀ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਜਲਦੀ ਹੀ ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮ ਕਰੋ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਕਿਸ਼ਤ ਦੇ ਪੈਸੇ ਫਸ ਜਾਣਗੇ ਇਸ ਸਕੀਮ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਹੀ ਜਾਣਨਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਾ ਕਰਨਾ ਪਵੇ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਅਗਲੀ ਭਾਵ 13ਵੀਂ ਕਿਸ਼ਤ ਜਲਦੀ ਹੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਜਿਸ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰਤ ਐਲਾਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਪਰ ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਫਰਵਰੀ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਹਫਤੇ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ

ਜਾਣੋ 12ਵੀਂ ਕਿਸ਼ਤ ਦੇ ਪੈਸੇ ਕਦੋਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ
ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 17 ਅਕਤੂਬਰ 2022 ਨੂੰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਕਿਸ਼ਤ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਇਸ ਕਿਸ਼ਤ ਵਿਚ ਕਰੀਬ 2 ਕਰੋੜ ਕਿਸਾਨ ਅਯੋਗ ਪਾਏ ਗਏ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਿਸ਼ਤ ਦੇ ਪੈਸੇ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹੁਣ ਕਿਸਾਨ ਬੇਸਬਰੀ ਨਾਲ ਅਗਲੀ ਕਿਸ਼ਤ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਵੈਸੇ ਸਰਕਾਰ ਹਰ ਸਾਲ 2 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦੀਆਂ ਤਿੰਨ ਕਿਸ਼ਤਾਂ ਵਿਚ 6 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਜਾਰੀ ਕਰਦੀ ਹੈ ਜਿਸ ਦਾ ਅੰਤਰਾਲ 4 ਮਹੀਨੇ ਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ

ਇਹ ਕੰਮ ਜਲਦੀ ਕਰਵਾ ਲਓ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਪੈਸੇ ਫਸ ਜਾਣਗੇ
ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸ਼ਤਾਂ ਦੇ ਪੈਸੇ ਦੇਣ ਲਈ ਕੁਝ ਜ਼ਰੂਰੀ ਸ਼ਰਤਾਂ ਰੱਖੀਆਂ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ ਜ਼ਮੀਨੀ ਰਿਕਾਰਡ ਦੀ ਤਸਦੀਕ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਮਿਟਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ ਇਹ ਵੀ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਈ.ਕੇ.ਵਾਈ.ਸੀ. ਨਹੀਂ ਕਰਵਾਈ ਉਹ ਵੀ ਆਪਣੇ ਲਾਭ ਗੁਆ ਬੈਠੇ

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰੋਗੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਗਲੀ ਭਾਵ 13 ਵੀਂ ਕਿਸ਼ਤ ਦਾ ਲਾਭ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਜਿਹੜੇ ਕਿਸਾਨ ਈਕੇਵਾਈਸੀ ਨਹੀਂ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਅਤੇ ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਜ਼ਮੀਨੀ ਰਿਕਾਰਡ ਦੀ ਤਸਦੀਕ ਦੌਰਾਨ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਲਾਭ ਤੋਂ ਵਾਂਝੇ ਰਹਿਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ

ਛੇਤੀ ਹੀ ਈ-ਕੇਵਾਈਸੀ ਕਰਵਾਓ
ਪੀਐੱਮ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਕਿਸ਼ਤ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਚੁੱਕਣ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਈਕੇਵਾਈਸੀ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਵਾਓ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੱਡਾ ਨੁ ਕ ਸਾ ਨ ਉਠਾਉਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ ਇਹ ਬਿਹਤਰ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਜਲਦੀ ਹੀ ਪੂਰਾ ਕਰ ਲਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸਦੇ ਲਈ ਕਿਤੇ ਵੀ ਜਾਣ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਨੇੜਲੇ ਜਨਤਕ ਸੁਵਿਧਾ ਕੇਂਦਰ ਤੋਂ ਈ-ਕੇਵਾਈਸੀ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਵਾ ਸਕਦੇ ਹੋ

ਈ ਕੇਵਾਈਸੀ ਨੂੰ ਘਰ ਤੋਂ ਆਨਲਾਈਨ ਕਰਨ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੀਐਮ ਕਿਸਾਨ pmkisan.gov.in ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈਬਸਾਈਟ ਤੇ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਫਾਰਮਰ ਕਾਰਨਰਜ਼ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਲਿਖੇ ਈਕੇਵਾਈਸੀ ਟੈਬ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ

ਹੁਣ ਉਸ ਪੇਜ ਚ ਆਧਾਰ ਨੰਬਰ ਦੇ ਬਾਰੇ ਚ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿਓ ਜੋ ਖੁੱਲੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਰਚ ਟੈਬ ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ ਤੁਹਾਡੇ ਰਜਿਸਟਰਡ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਓਟੀਪੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਡੀ eKYC ਪੂਰਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਕਈ ਅਜਿਹੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਚਲਾਈਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਜੋ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਵਰਦਾਨ ਸਾਬਤ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *