ਵੇਖੋ ਕਿਵੇਂ ਤੁਰ ਕੇ ਜੰਗਲਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਹ ਨੌਜਵਾਨ ਵਿਅਕਤੀ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਇੰਗਲੈਂਡ

Uncategorized

ਸਤਿ ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਜੀ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਮੋਗਾ ਜਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਪਿੰਡ ਤਖਤੂਪੁਰਾ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਜੋ ਕਿ ਇੱਕ ਦਹਾਕੇ ਤੋਂ ਇੰਗਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ ਉੱਥੇ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਪੰਜਾਬ ਆਇਆ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਆ ਗਿਆ ਉਹੀ ਫਾਰਮ ਜਿਸਨੂੰ ਡਰ ਸੀ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ ਮੱਝਾਂ

ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਘੋੜੀ ਆਓ ਇੰਗਲੈਂਡ ਛੱਡਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਕੀਤੀਆਂ ਨਸਲਾਂ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਵੇਂ ਖੇਤੀ ਵਿੱਚ ਫਸਲੀ ਵਿਭਿੰਨਤਾ ਲਿਆਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਤੋਂ ਆ ਕੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਰੋਜ਼ੀ ਰੋਟੀ ਕਮਾਉਣ ਬਾਰੇ ਕਿਵੇਂ ਸੋਚਿਆ .ਉਸ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹੜੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਆਈਆਂ ਇਹ ਜਾਣਨ ਲਈ ਕਿ ਉਹ ਕਿਸ ਸਮੇਂ ਇੰਗਲੈਂਡ ਗਿਆ ਅਤੇ ਕਿਸ ਢੰਗ ਨਾਲ ਇਹ ਕਹਾਣੀ ਅੰਤ ਤੱਕ ਪੜ੍ਹੋ

ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਸਤੰਬਰ 1998 ਵਿੱਚ ਇੰਗਲੈਂਡ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਰਸਤੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਕਰੀਬ ਸਾਢੇ ਪੰਜ ਮਹੀਨੇ ਬਾਅਦ ਉਹ ਇੰਗਲੈਂਡ ਪਹੁੰਚਿਆਉਸਨੇ ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਜਨਵਰੀ ਤੱਕ ਬਹੁਤ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਇਆਇਸ ਲਈ ਉਸਨੇ ਰੂਸੀਆਂ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਪੈਦਲ ਯਾਤਰਾ ਕੀਤੀ ਜੰਗਲਾਂ ਵਿੱਚਫਿਰ ਉਹ ਜਨਵਰੀ 2009 ਤੱਕ ਉੱਥੇ ਰਿਹਾਅਸਲ ਵਿੱਚ ਉਹ ਡੱਕਾ ਮਾਰ ਕੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਚਲਾ ਗਿਆਉਸ ਨੇ ਯਾਤਰਾ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਸਥਿਤੀ ਅਜਿਹੀ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਸਵੇਰੇ-ਸ਼ਾਮ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਡਬਲ ਰੋਟੀ ਦੇ ਛੋਟੇ-ਛੋਟੇ ਟੁਕੜੇ ਖਾਂਦੇ ਸਨ ਚਲੋ ਵਾਪਸ ਚੱਲੀਏ

ਪਰ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੇਰੀ ਬੇਜਾਨ ਲਾਸ਼ ਉਥੇ ਹੀ ਜਾਵੇਗੀ ਜਾਂ ਫਿਰ ਮੈਂ ਮਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਨੇ ਹਿੰਮਤ ਨਹੀਂ ਹਾਰੀ ਇਸੇ ਲਈ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਮਿਹਰ ਨਾਲ ਉਸਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਅਤੇ ਉਹ ਇੰਗਲੈਂਡ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਸਾਢੇ 10 ਸਾਲ ਉੱਥੇ ਬਿਤਾਏ ਅਤੇ ਉੱਥੇ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਕੀਤੀ ਉਹ ਵੀ ਸਿਆਣਾ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਕੈਨੇਡਾ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ

ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਹ ਕੈਨੇਡਾ ਆ ਕੇ ਵੱਸ ਗਿਆ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਇੰਗਲੈਂਡ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਆਇਆ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਅਕਸਰ ਸੋਚਦਾ ਸੀ ਕਿ ਅਸੀਂ ਵੀ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਹਾਂ ਆਪਣੇ ਖੇਤਾਂ ਵਿਚ ਸੈਰ ਕਰੋ ਮੁਰਗੇ ਦੀ ਰੋਟੀ ਅਤੇ ਚੌਲ ਖਾਓ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵੀ ਆਪਣੇ ਪਿੰਡ ਚਲਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਬਾਕੀ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਉਥੇ ਹੀ ਬਿਤਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਅੱਜ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਆਪਣੇ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਘਰ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਖੇਤੀ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਨਜ਼ਾਰਿਆਂ ਦਾ ਆਨੰਦ ਮਾਣਦਾ ਹੈ

ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਉਸ ਨੇ ਪੈਸਿਆਂ ਲਈ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਕੀਤੀ ਕੰਮ ਨਾਲ ਪਲੰਬਰ ਦਾ ਕੰਮ ਆਉਂਦਾ ਹੈਉਸਨੇ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਆਪਣੇ ਹੱਥੀਂ ਕੀਤੇ ਅਤੇ ਫਿਰ ਵਾਪਸ ਆ ਗਏ ਪੰਜਾਬ ਚਲੇ ਗਏਉੱਥੇ ਪੰਜ-ਸੱਤ ਹੋਰ ਲੜਕਿਆਂ ਨੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਚਲਾਇਆ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਸੋਚਿਆ ਕਿ ਉਹ ਇੰਗਲੈਂਡ ਤੋਂ ਅਮਰੀਕਾ ਚਲਾ ਜਾਵੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਉਸ ਦੇ ਲੜਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਅਮਰੀਕਾ ਨਾ ਜਾਓ ਮੈਂ ਕੈਨੇਡਾ ਜਾ ਕੇ ਉੱਥੇ ਹੀ ਰਹਾਂਗਾ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਕੈਨੇਡਾ ਆ ਜਾਓਗੇ ਇਸ ਲਈ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਜਾਣ ਦਾ ਇਰਾਦਾ ਬਦਲ ਲਿਆਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਸੀਂ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਹੱਥ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ਼ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੇ ਆਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਹੋਰ ਵੀ ਜਾਣਕਾਰੀਆਂ ਲੈ ਕੇ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹਾਜ਼ਰ ਹੁੰਦੇ ਰਹਾਂਗੇ ਮਿਲਦੇ ਹਾਂ ਇਕ ਨਵੀਂ ਖਬਰ ਦੇ ਨਾਲ ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਦੇ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ ਨਵੀਂਆਂ ਤੇ ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਹਮੇਸ਼ਾ ਨਵੀਆਂ ਤੇ ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਲੈ ਕੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹਾਜ਼ਰ ਹੁੰਦੇ ਰਹਾਂਗੇ

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੋਰ ਵੀ ਆਰਟੀਕਲ ਲੈ ਕੇ ਆਈਏ ਤਾਂ ਕ੍ਰਿਪਾ ਕਰਕੇ ਆਰਟੀਕਲ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਅਤੇ ਸਾਂਝਾ ਕਰੋ ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਹੀ ਅਤੇ ਸਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਪੂਰੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹਿਣ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ,ਸਾਡੀ ਪੇਜ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬਣੇ ਰਹੋ ਕਿਉਂਕਿ ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਡੇ ਅੱਗੇ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਹਰ ਇਕ ਖਬਰ ਅਸੀਂ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੇ ਆਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਬਹੁਤ ਹੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜੇਕਰ ਸਾਡਾ ਆਰਟੀਕਲ ਚੰਗਾ ਲੱਗਿਆ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਜਰੂਰ ਕਰ ਲਓ ਜੀ ਧੰਨਵਾਦ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *